Skip to content

ही ५ मराठी मानसशास्त्रीय पुस्तके तुम्ही वाचलीच पाहिजे!

मानसशास्त्र म्हणजे मनाचे शास्त्र, आणि हे शास्त्र आपल्याला मनाच्या विविध पैलूंचा अभ्यास करण्यास मदत करते. आपल्या जीवनात येणाऱ्या विविध मानसिक समस्यांचा, ताणतणावांचा आणि भावना नियंत्रणाचा समतोल राखण्यासाठी मानसशास्त्राचे ज्ञान अत्यंत महत्त्वाचे आहे. मराठीतही अनेक उत्कृष्ट मानसशास्त्रीय पुस्तके उपलब्ध आहेत, जी तुम्हाला मनाचे रहस्य उलगडायला आणि मानसिक आरोग्य सुधारायला मदत करतील. खालील काही पुस्तके तुम्ही नक्की वाचली पाहिजेत:

१. “मनाचे शास्त्र” – डॉ. विनय वेलणकर

डॉ. विनय वेलणकर यांनी लिहिलेलं हे पुस्तक मानवी मनाच्या विविध पैलूंचा अभ्यास करते. यात मनाचे कार्य, भावना, तणाव व्यवस्थापन, आणि मानसिक आरोग्य याबद्दल सविस्तर माहिती दिली आहे. हे पुस्तक तुमच्या मानसिक स्वास्थ्याचा विकास करण्यासाठी मार्गदर्शन करते.

२. “आत्मा आणि मानसशास्त्र” – डॉ. श्रीकांत केळकर

हे पुस्तक आत्मा आणि मानसशास्त्र यांच्या संबंधांवर आधारित आहे. आत्मा म्हणजे काय, त्याचे मनावर कसे परिणाम होतात, आणि आत्मशोध कसा करावा याबद्दल या पुस्तकात विवेचन आहे. डॉ. श्रीकांत केळकर यांनी आत्मज्ञान आणि मानसशास्त्र यांचा सुरेख संगम घडवून आणला आहे.

३. “चिंता मुक्त जीवन” – डॉ. अनिल अवचट

डॉ. अनिल अवचट यांनी लिहिलेलं हे पुस्तक तणाव आणि चिंता व्यवस्थापनावर आधारित आहे. यात चिंता कशी ओळखावी, तणावाचे कारणे, आणि त्यावर उपाय काय आहेत हे सविस्तरपणे दिले आहे. डॉ. अवचट यांची लेखनशैली सोपी आणि प्रभावी आहे, जी वाचकांना सहजपणे समजते.

४. “सकारात्मक विचार” – डॉ. उषा पाटील

सकारात्मक विचारांचे महत्त्व आणि त्याचा मानसिक आरोग्यावर होणारा परिणाम याबद्दल हे पुस्तक आहे. डॉ. उषा पाटील यांनी सकारात्मक विचार कसे करावेत, त्याचे फायदे काय आहेत, आणि त्यासाठी कोणत्या तंत्रांचा वापर करावा हे सविस्तरपणे समजावले आहे.

५. “मनाची शांती” – डॉ. रवींद्र मुळे

मनाची शांती हा प्रत्येकाच्या जीवनाचा महत्त्वाचा भाग आहे. हे पुस्तक ध्यानधारणा, योग, आणि श्वसनाचे तंत्र यांवर आधारित आहे. डॉ. रवींद्र मुळे यांनी मनाच्या शांततेसाठी उपयोगी ठरणाऱ्या विविध तंत्रांचा अभ्यास करून हे पुस्तक लिहिले आहे.

वरील पुस्तकांची वाचनीयता आणि उपयुक्तता मनाच्या विविध पैलूंचा अभ्यास करण्यासाठी अत्यंत उपयुक्त आहे. या पुस्तकांमधील तज्ञांचे ज्ञान आणि अनुभव तुम्हाला तुमच्या मानसिक आरोग्याच्या समस्यांना तोंड देण्यासाठी मार्गदर्शन करेल. मानसिक आरोग्याची काळजी घेणे अत्यंत महत्त्वाचे आहे आणि या पुस्तकांमधून तुम्हाला त्याचे महत्त्व समजेल. म्हणूनच, ही मराठी मानसशास्त्रीय पुस्तके तुम्ही नक्कीच वाचली पाहिजे!


गोळ्या घेण्यापेक्षा मानसिक समस्येतून बाहेर पडण्यासाठी ‘आपलं मानसशास्त्र’ ची मदत घ्या.

👉🏽 क्लिक करा 👈🏽


“आयुष्य खूप सुंदर आहे, आणखीन सुंदर बनवूया”

2 thoughts on “ही ५ मराठी मानसशास्त्रीय पुस्तके तुम्ही वाचलीच पाहिजे!”

  1. ही सर्व पुस्तके कुठे उपलब्ध आहेत ती विकत मिळतात का जरा त्याविषयी माहिती देण्यात यावी

हा लेख आपल्याला कसा वाटला, जरूर कळवा.

error: कॉपी न करता थेट लिंक शेअर करा!